‘सह्याद्री व्याघ्र प्रकल्पातील रखडलेल्या पर्यटन कामांना तात्काळ गती द्या’; जिल्हाधिकारी संतोष पाटील यांचे अधिकाऱ्यांना सक्त निर्देश


 निधी उपलब्ध असूनही गेल्या दोन वर्षांपासून रखडलेल्या सह्याद्री व्याघ्र प्रकल्पातील पर्यटन विकास कामांना गती देण्याचे निर्देश सातारा जिल्हाधिकारी संतोष पाटील यांनी दिले आहेत. बामणोली येथील कामात अडथळा आणणाऱ्यांवर कारवाईचा इशाराही त्यांनी दिला.

स्थैर्य, सातारा, दि. २७ : सह्याद्री व्याघ्र राखीव वन क्षेत्रातील पर्यटन आराखड्यातील कामांसाठी पुरेसा निधी उपलब्ध असूनही गेल्या दोन वर्षांपासून ही कामे रखडलेली आहेत. पर्यटनवाढीच्या दृष्टीने शासनाने ही अत्यंत महत्त्वाची कामे हाती घेतली आहेत. त्यामुळे या सर्व रखडलेल्या कामांना तात्काळ गती द्यावी, असे सक्त निर्देश जिल्हाधिकारी संतोष पाटील यांनी प्रशासनाला दिले आहेत.

जिल्हाधिकारी कार्यालयात विशेष आढावा बैठक

सातारा जिल्हाधिकारी कार्यालयात सह्याद्री व्याघ्र राखीव वन क्षेत्रातील पर्यटन आराखड्यातील कामांचा जिल्हाधिकारी श्री. पाटील यांनी सविस्तर आढावा घेतला. या महत्त्वपूर्ण बैठकीला जलसंपदा विभागाचे अधीक्षक अभियंता अभय काटकर, सार्वजनिक बांधकाम विभागाचे अधीक्षक अभियंता संतोष रोकडे, जिल्हा नियोजन अधिकारी यशवंत थोरात, कार्यकारी अभियंता राहुल अहिरे, एमटीडीसीचे (MTDC) वरिष्ठ व्यवस्थापक हनुमंत हेडे यांच्यासह विविध संबंधित विभागांचे अधिकारी उपस्थित होते.

‘पावसाळ्यापूर्वी जास्तीत जास्त कामे पूर्ण करा’

या बैठकीदरम्यान जिल्हाधिकाऱ्यांनी जिल्ह्यातील विविध ठिकाणच्या पर्यटन व जलपर्यटन केंद्रांच्या कामांचा सखोल आढावा घेतला, ज्यामध्ये खालील कामांचा समावेश आहे:

  • कुसवडे कारवट, कोयना रासाटी, पानेरी, निवळी, मेंढेघर येथील पर्यटन आराखड्यातील विकासकामे.

  • हेळवाक आणि येराड येथील नियोजित जलपर्यटन केंद्रांची कामे.

या सर्व कामांना शासनाकडून पुरेसा निधी उपलब्ध झाला आहे. त्यामुळे ठेकेदाराला सूचना देऊन पावसाळ्यापूर्वी जास्तीत जास्त कामे पूर्ण करून घ्यावीत. तसेच, पावसाळ्यात जी कामे करता येणे शक्य आहे, त्या कामांचे साहित्य आतापासूनच संबंधित ठिकाणी नेऊन टाकावे, जेणेकरून पावसाळ्यात काम थांबणार नाही. या कामांच्या मंजुरीचे जे प्रस्ताव संबंधित विभागांकडे प्रलंबित आहेत, त्यांची यादी सादर करावी; त्यांच्याशी चर्चा करून प्रस्तावांना तातडीने मंजुरी मिळवून दिली जाईल, अशी ग्वाहीही जिल्हाधिकाऱ्यांनी अधिकाऱ्यांना दिली.

बामणोलीतील अडथळ्यांवर कारवाईचा इशारा

“बामणोली येथे सध्या गोदामाच्या नूतनीकरणाचे काम सुरू आहे. मात्र, तेथील काही नागरिक या शासकीय कामात जाणीवपूर्वक अडथळा आणत असल्याच्या तक्रारी प्राप्त झाल्या आहेत. हे काम सुरळीत सुरू राहण्यासाठी आणि तातडीने पूर्ण होण्यासाठी जे कोणी या कामात अडथळा आणतील, त्यांच्यावर थेट पोलीस विभागामार्फत कडक कारवाई करावी,” अशा स्पष्ट सूचना जिल्हाधिकारी श्री. पाटील यांनी दिल्या आहेत.


Back to top button
Don`t copy text!