सचिन यादव यांच्या प्रयत्नातून सेंद्रिय शेतीची मोठी क्रांती

के. बी. ग्रुपचे सचिन यादव यांनी शेतकऱ्यांच्या बांधावर जाऊन सेंद्रिय शेतीची मोठी चळवळ उभी केली आहे. विषमुक्त शेतीसाठी त्यांचे कार्य दिशादर्शक ठरत आहे.

स्थैर्य, फलटण, दि. ०१ जुलै : रासायनिक खतांच्या वाढत्या दुष्परिणामांवर मात करण्यासाठी के. बी. ग्रुप ऑफ कंपनीजचे मॅनेजिंग डायरेक्टर सचिन यादव यांनी सेंद्रिय शेतीची मोठी चळवळ उभी केली आहे. थेट शेतकऱ्यांच्या बांधावर जाऊन त्यांनी विषमुक्त अन्ननिर्मिती आणि शाश्वत शेतीचा विचार रुजवला असून, राष्ट्रीय कृषी दिनानिमित्त त्यांच्या या योगदानाची सर्वत्र चर्चा होत आहे.

बांधावर जाऊन शेतकऱ्यांना मार्गदर्शन

वाढता रासायनिक खतांचा आणि कीटकनाशकांचा वापर जमिनीचे व मानवी आरोग्य धोक्यात आणत आहे. ही गंभीर परिस्थिती ओळखून सचिन यादव यांनी केवळ कार्यालयात न थांबता थेट शेतकऱ्यांच्या बांधावर जाण्याचा निर्णय घेतला. तेथे त्यांनी सेंद्रिय शेतीचे महत्त्व, प्रत्यक्ष प्रात्यक्षिके आणि आधुनिक संशोधनावर आधारित मार्गदर्शन करून हजारो शेतकऱ्यांमध्ये मोठी जागृती निर्माण केली.

उत्पादन खर्चात बचत आणि सुपीकता

के. बी. ग्रुपने वनस्पतीजन्य आणि पर्यावरणपूरक सेंद्रिय खतांची निर्मिती करून ती शेतकऱ्यांना उपलब्ध करून दिली आहे. यामुळे जमिनीचा पोत सुधारण्यासोबतच शेतकऱ्यांचा उत्पादन खर्च कमी होण्यास मदत झाली आहे. ‘प्रत्येक ताटात सेंद्रिय अन्न’ हे सामाजिक ध्येय उराशी बाळगून त्यांनी सुरक्षित अन्ननिर्मितीच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल टाकले आहे.

राष्ट्रीय कृषी दिनानिमित्त कार्याचा गौरव

शेती, पर्यावरण आणि मानवी आरोग्य यांचा योग्य समतोल राखण्यासाठी सेंद्रिय शेती अत्यंत आवश्यक बनली आहे. सचिन यादव यांनी दाखवलेल्या या दूरदृष्टीमुळे अनेक शेतकरी आता सेंद्रिय शेतीकडे वळत आहेत. राष्ट्रीय कृषी दिनानिमित्त त्यांच्या या महत्त्वपूर्ण योगदानाचा गौरव होत असून, शाश्वत कृषी विकासाच्या वाटचालीला मोठा प्रतिसाद मिळत आहे.

Back to top button
Don`t copy text!