
राष्ट्रीय क्रीडा दिनानिमित्त मुधोजी महाविद्यालयात ‘खेलो इंडिया युवा संवाद २०२६’चे आयोजन करण्यात आले आहे. सातारा जिल्ह्यातील निवडक महाविद्यालयांमधील विद्यार्थी या उपक्रमात सहभागी होणार आहेत.
स्थैर्य, फलटण, दि. २६ ऑगस्ट : राष्ट्रीय क्रीडा दिनाच्या निमित्ताने ‘माय भारत’ (MY Bharat) आणि राष्ट्रीय सेवा योजना विभाग यांच्या संयुक्त विद्यमाने मुधोजी महाविद्यालय, फलटण येथे गुरुवार, दि. २७ ऑगस्ट रोजी ‘खेलो इंडिया युवा संवाद २०२६’चे आयोजन करण्यात आले आहे. या उपक्रमांतर्गत पंतप्रधानांचा आभासी संवाद कार्यक्रम होणार असून विद्यार्थ्यांना ऑनलाइन माध्यमातून सहभागी होण्याची संधी मिळणार आहे.
राष्ट्रीय क्रीडा दिनानिमित्त उपक्रम
दि. २९ ऑगस्ट रोजी साजऱ्या होणाऱ्या राष्ट्रीय क्रीडा दिनाच्या पार्श्वभूमीवर या कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. तरुण आणि विद्यार्थ्यांचा सहभाग वाढविण्यासह त्यांच्यामध्ये खेळ, शारीरिक तंदुरुस्ती, शिस्त आणि आरोग्यदायी जीवनशैलीविषयी जनजागृती करणे हा उपक्रमाचा प्रमुख उद्देश आहे.
सातारा जिल्ह्यातील निवडक महाविद्यालयांचा सहभाग
या उपक्रमासाठी सातारा जिल्ह्यातील मुधोजी महाविद्यालय, फलटण आणि दहिवडी कॉलेज, दहिवडी या निवडक महाविद्यालयांतील विद्यार्थी सहभागी होणार आहेत.
राष्ट्रीय सेवा योजनेचे स्वयंसेवक, राष्ट्रीय छात्र सेनेतील विद्यार्थी तसेच राष्ट्रीय स्तरावरील खेळाडूंचाही कार्यक्रमात सहभाग असणार आहे. विद्यार्थ्यांना पंतप्रधानांच्या ऑनलाइन संवाद कार्यक्रमात सहभागी होण्याची संधी मिळणार असल्याचे महाविद्यालयाच्या वतीने सांगण्यात आले.
विद्यार्थ्यांना सहभागी होण्याचे आवाहन
खेळ आणि शारीरिक तंदुरुस्तीबरोबर तरुणांचा सक्रिय सहभाग वाढविण्याच्या उद्देशाने होणाऱ्या या उपक्रमात विद्यार्थ्यांनी सहभागी व्हावे, असे आवाहन मुधोजी महाविद्यालयाचे प्राचार्य प्रा. डॉ. पी. एच. कदम यांनी केले आहे.
मुधोजी महाविद्यालयात २७ ऑगस्ट रोजी ‘खेलो इंडिया युवा संवाद २०२६’ होणार असून राष्ट्रीय क्रीडा दिनानिमित्त विद्यार्थी ऑनलाइन संवाद कार्यक्रमात सहभागी होणार आहेत.
