
थेट WhatsApp वर मिळवा
सण आणि लग्नसराईच्या पार्श्वभूमीवर सराफा बाजारात सोने आणि चांदीच्या किमतीत मोठी घसरण झाली असून, ग्राहकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.
स्थैर्य, सातारा, दि. ०७ नोव्हेंबर : आंतरराष्ट्रीय बाजारातील घडामोडी आणि स्थानिक मागणीतील बदलांमुळे शनिवार, ७ नोव्हेंबर रोजी सोन्या-चांदीच्या दरात लक्षणीय घट नोंदवण्यात आली आहे. २४, २२ आणि १८ कॅरेट सोन्याच्या किमतीत प्रति १० ग्रॅम मागे मोठी कपात झाल्याचे पाहायला मिळाले आहे.
कॅरेटनुसार सोन्याचे नवे भाव
देशात आज २२ कॅरेट सोन्याचा दर प्रति १० ग्रॅम १ लाख ३१ हजार ४९० रुपये, २४ कॅरेट सोन्याचा दर १ लाख ४३ हजार ४५० रुपये, तर १८ कॅरेट सोन्याचा दर १ लाख ७ हजार ५८० रुपये झाला आहे. आदल्या दिवसाच्या तुलनेत २२ कॅरेट सोन्यात २ हजार ३७० रुपये, तर २४ कॅरेट सोन्यात २ हजार ५८० रुपयांची घट झाली आहे. तसेच चांदीच्या दरात किलोमागे ५ हजार २०० रुपयांची घसरण होऊन प्रति किलो भाव २ लाख ४ हजार ९०० रुपयांवर पोहोचला आहे.
शहरनिहाय दरातील तफावत आणि खरेदीची संधी
मुंबई, पुणे आणि नागपूरमध्ये २२ कॅरेट सोन्याचा दर १ लाख ३१ हजार ४९० रुपये आहे, तर नाशिक आणि सुरतमध्ये दरांमध्ये किंचित फरक नोंदवला गेला आहे. ऐन सणसुदीच्या काळात दर कमी झाल्यामुळे सराफा बाजारात ग्राहकांची गर्दी वाढण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. मात्र, प्रत्यक्ष दागिने खरेदी करताना जीएसटी आणि घडणावळ शुल्क लागू होणार असल्याने ग्राहकांनी खरेदीपूर्वी दर तपासण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.





