अतिवृष्टीच्या पार्श्वभूमीवर प्रशासनाने २४ तास अलर्ट राहावे: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे निर्देश

दैनिक स्थैर्य • WhatsApp Channel
सातारा जिल्ह्यातील ताज्या बातम्या
थेट WhatsApp वर मिळवा
WhatsApp Channel JOIN करा ›

स्थैर्य, सातारा, दि. ६ जुलै : सातारा जिल्ह्यासह राज्यात अनेक ठिकाणी सुरू असलेल्या अतिवृष्टीच्या पार्श्वभूमीवर नागरिकांनी योग्य ती दक्षता घ्यावी आणि प्रशासनाने २४x७ अलर्ट राहून आवश्यक त्या सर्व उपाययोजना कराव्यात, अशा सक्त सूचना राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी दिल्या आहेत.

राज्यातील पूरपरिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी दूरदृश्य प्रणालीद्वारे (व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंग) बैठक घेतली. या बैठकीत त्यांनी सातारा जिल्ह्याचे जिल्हाधिकारी संतोष पाटील यांच्याकडून जिल्ह्यातील पावसाची आणि उपाययोजनांची सविस्तर माहिती घेतली. पश्चिम घाट परिसरात मोठ्या प्रमाणावर पाऊस सुरू असून, राज्यात ८ जुलैपर्यंत अतिवृष्टीचा इशारा देण्यात आला आहे.

प्रशासकीय उपाययोजना आणि महत्त्वाचे निर्णय:

जिल्हाधिकारी संतोष पाटील यांनी बैठकीत प्रशासनाने केलेल्या कारवाईची माहिती दिली:

  • शाळा-महाविद्यालयांना सुट्टी: ६ जुलैप्रमाणेच ७ जुलै रोजीही महाबळेश्वर, पाटण, वाई, जावळी आणि सातारा या ५ तालुक्यांमधील सर्व शाळा आणि महाविद्यालयांना सुट्टी जाहीर करण्यात आली आहे.

  • पर्यटनावर तात्पुरती बंदी: सातारा, महाबळेश्वर, पाटण आणि वाई येथील पर्यटनस्थळांवर थोड्याशा पावसामुळेही चिखल होऊन रस्ते निसरडे होतात. पर्यटकांच्या सुरक्षेचा विचार करता, या काळात पर्यटनस्थळांवर जाण्यास तात्पुरती बंदी घालण्यात येणार आहे.

  • नागरिकांचे स्थलांतर: भूस्खलन आणि दरड कोसळण्याची शक्यता असलेल्या (Landslide-prone) क्षेत्रातील नागरिकांना सुरक्षितस्थळी स्थलांतरित करण्यासाठी प्रशासनाने आवश्यक त्या सर्व उपाययोजना केल्या आहेत.

  • पावसाची नोंद: जिल्ह्यात जूनपासून आजअखेर एकूण २४२ मि.मी. पावसाची नोंद झाली आहे. तसेच, केवळ ६ जुलै रोजी जिल्ह्यातील तब्बल २१ महसूल मंडळांमध्ये ६५ मि.मी. पेक्षा जास्त पाऊस झाला आहे.

जिल्ह्यातील धरणांची सद्यस्थिती (पाणीसाठा आणि आवक):

मुसळधार पावसामुळे धरणांमध्ये मोठ्या प्रमाणावर पाण्याची आवक सुरू आहे.

धरणाचे नावपाणीसाठा (TMC)पाण्याची आवक (क्युसेक)
कोयना२७.६७७८,३२२
कण्हेर५.१९१३,५१५
धोम५.३६११,८८७
धोम-बळकवडी१.७८७,१५७
उरमोडी३.८१४,४७३
तारळी१.२६३,०५०

हे देखील वाचा

Back to top button
कॉपी करू नका..!