दुष्काळाबाबत उर्वरित तालुक्यांचाही योग्य निर्णय होणार; आमदार शिवेंद्रराजे भोसलेंची ग्वाही

साताऱ्यातील जावली, पाटण, कोरेगावसह इतर तालुक्यांतील टंचाईबाबत सरकार सकारात्मक असून योग्य तो निर्णय घेतला जाईल, असे आमदार शिवेंद्रराजे भोसले यांनी स्पष्ट केले.

स्थैर्य, सातारा, दि. २८ सप्टेंबर : सातारा जिल्ह्यातील दुष्काळसदृश परिस्थितीचा आढावा घेताना जावली, पाटण, कोरेगाव, वाई आणि कराड या तालुक्यांतील टंचाईच्या पार्श्वभूमीवर शासन स्तरावर योग्य निर्णय घेतला जाईल, असा विश्वास आमदार शिवेंद्रराजे भोसले यांनी व्यक्त केला आहे. बाधित भागातील शेतकऱ्यांना दिलासा देण्यासाठी प्रशासनाला आवश्यक त्या सूचना देण्यात आल्या असून सरकार सर्व परिस्थितीवर लक्ष ठेवून असल्याचे त्यांनी सांगितले.

प्रशासकीय आढावा आणि टंचाईची स्थिती

जिल्ह्यातील टंचाईग्रस्त भागांमध्ये पाण्याचे दुर्भिक्ष जाणवू नये यासाठी पिण्याच्या पाण्याचे टँकर आणि जनावरांच्या चाऱ्याची सोय करण्याला प्राधान्य दिले जात आहे. दुष्काळ जाहीर झालेल्या तालुक्यांव्यतिरिक्त इतरही तालुक्यांत पावसाने ओढ दिल्याने निर्माण झालेल्या टंचाईसदृश परिस्थितीची नोंद घेण्यात आली आहे. वस्तुस्थितीदर्शक अहवाल शासनाकडे सादर करून संबंधित तालुक्यांना टंचाई सवलतींचा लाभ मिळवून देण्यासाठी पाठपुरावा सुरू आहे.

शेतकऱ्यांना सरसकट मदतीचा प्रयत्न

पिकांच्या नुकसानीचे जिओ-टॅगिंगद्वारे पंचनामे पूर्ण झाल्यानंतर सर्व बाधित शेतकऱ्यांना सरसकट मदत मिळावी, असा प्रयत्न असल्याचे आमदार भोसले यांनी स्पष्ट केले. शेतकरी आणि नागरिकांनी घाबरून न जाता संयम ठेवावा; शासन पूर्ण ताकदीने टंचाईग्रस्तांच्या पाठीशी उभे राहील, असा दिलासा त्यांनी यावेळी दिला.

हे देखील वाचा

Back to top button
कॉपी करू नका..!