
दैनिक स्थैर्य | दि. 23 एप्रिल 2025 | सातारा | जम्मू काश्मीर येथील श्रीनगरमध्ये पर्यटनासाठी गेलेल्या सातारा जिल्ह्यातील सात नागरिक सध्या पूर्ण सुरक्षित असून त्यांचा कुठलाही त्रास होत नाही, अशी माहिती जिल्हा प्रशासनाने जाहीर केलेली यादीद्वारे दिली आहे.
या नागरिकांमध्ये कराड आणि सातारा येथील रहिवासी आहेत. कराडमधील माधवी मिलिंद कुलकर्णी, महेश मिलिंद कुलकर्णी, श्रीधर शामराव क्षीरसागर, वर्षा श्रीधर क्षीरसागर, सुखदा श्रीधर क्षीरसागर, तसेच साताऱ्याचे शरद हरिभाऊ पवार व विद्या शरद पवार या नागरिकांचा समावेश आहे.
जिल्हा प्रशासनाने अधिकाऱ्यांच्या माध्यमातून याबाबत माहिती देताना सांगितले की, या नागरिकांनी पर्यटनाच्या उद्देशाने श्रीनगर येथे प्रवेश केला आहे आणि ते तिथे सुरक्षित आहेत. या यादीचा प्रसार करून त्यांच्या कुटुंबीयांना आणि जिल्ह्यातील नागरिकांना काळजी करण्याची गरज नाही, असे प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे. सध्या जम्मू काश्मीरमध्ये काही तणावपूर्ण घटना घडल्या असून परिसरातील सुरक्षा कठोर करण्यात आली आहे, मात्र सातारा जिल्ह्यातील या पर्यटकांनी कोणतीही अडचण अनुभवलेली नाही.
सातारा जिल्ह्यात पर्यटनाला वाव देण्यास तसेच नागरिकांच्या सुरक्षिततेसंदर्भात प्रशासन सतत कार्यरत आहे. यामुळे पर्यटकांनी मनःशांतीने प्रवास करावा आणि प्रशासनाच्या सूचनांचे पालन करावे, असे आवाहन करण्यात आले आहे. कराड आणि सातारा येथील या सात नागरिकांची सुरक्षितता सुनिश्चित झाल्यामुळे पर्यटन क्षेत्रातही सकारात्मक संदेश मिळाला आहे.
यावेळी प्रशासनाने आणखीही सूचित केले की, पर्यटनासाठी बाहेर गेलेल्या नागरिकांची यादी तयार ठेवण्यात येत असून कोणतीही आपत्कालीन परिस्थिती उद्भवल्यास तत्काळ मदत पुरवली जाईल. सातारा जिल्हा प्रशासन संभाव्य धोका व प्रतिबंधक उपाययोजना यासाठी सतत संपर्कात असून नागरिकांच्या सुरक्षित प्रवासासाठी प्रयत्नशील आहे.