फलटण शहरातील अंतर्गत पालखी मार्गाच्या कामाची सुरुवात

फलटण शहरातील बहुतांश रस्ते होणार चकाचक

ताज्या बातम्यांसाठी दैनिक "स्थैर्य"चा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Google News Join Now


दैनिक स्थैर्य | दि. 07 फेब्रुवारी 2025 | फलटण | फलटण शहरात वारकरी संप्रदायाचे एक स्वप्न साकार होत आहे, ज्यामध्ये शहरातील अंतर्गत पालखी मार्गाचे काम मलठण मधून सुरू करण्यात आले आहे. हे काम माजी खासदार रणजितसिंह नाईक निंबाळकर यांच्या अथक प्रयत्नांमुळे शक्य झाले आहे. या पालखी मार्गामुळे संतश्रेष्ठ श्री ज्ञानेश्वर महाराज पालखी सोहळ्यात पायी चालणाऱ्या वारकऱ्यांना दिलासा मिळणार आहे.

वारकरी संप्रदाय हा महाराष्ट्रातील एक धार्मिक व सांस्कृतिक परंपरा आहे, ज्यामध्ये आषाढ आणि कार्तिक महिन्यातील शुद्ध एकादशीला पंढरपूरला जाण्यासाठी पालखी जाते. या पदयात्रेत आळंदी येथून संत ज्ञानेश्वर यांच्या पादुका आणि देहू येथून संत तुकाराम यांच्या पादुका पालखीत ठेवून ती पालखी रथातून पंढरपूरला नेण्यात येते. या पालखी सोहळ्यात सहभागी होणारे वारकरी हे नामजपाने पुण्य मिळवण्याच्या भावनेने प्रेरित होतात.

फलटण शहरातील हा नवीन पालखी मार्ग वारकरी संप्रदायाच्या श्रद्धालूंसाठी एक महत्त्वाची बाब ठरणार आहे. माजी खासदार रणजितसिंह नाईक निंबाळकर यांनी या प्रकल्पासाठी केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांच्या सहकार्याने यशस्वीरीत्या पुढाकार घेतला. या प्रयत्नांबद्दल वारकरी संप्रदायाकडून माजी नगरसेवक अशोकराव जाधव यांनी त्यांचे विशेष आभार मानले आहेत.

या पालखी मार्गाच्या निर्मितीमुळे वारकरी संप्रदायाच्या श्रद्धालूंना सुरक्षित व सुविधाजनक मार्ग मिळेल, ज्यामुळे त्यांच्या यात्रेला अधिक सुलभता येईल. हे काम वारकरी संप्रदायाच्या सांस्कृतिक व धार्मिक वारशाचे जतन करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावणार आहे.


Back to top button
Don`t copy text!