
अखिल ब्राह्मण मध्यवर्ती संस्था (नाशिक), केंद्र फलटणच्या वतीने परशुराम व शारदा पुरस्कार वितरण सोहळा १८ डिसेंबरला आयोजित करण्यात आला आहे. डॉ. प्रसाद जोशी, डॉ. प्रसन्न जोशी आणि धनश्री जोशी-दांडेकर यांना पुरस्काराने सन्मानित करण्यात येणार आहे. वाचा सविस्तर.
स्थैर्य, फलटण, दि. ०९ डिसेंबर : अखिल ब्राह्मण मध्यवर्ती संस्था (नाशिक) – केंद्र फलटणच्या वतीने दरवर्षीप्रमाणे यंदाही प्रतिष्ठेच्या ‘परशुराम पुरस्कार’ आणि ‘शारदा पुरस्कार’ वितरण सोहळ्याचे आयोजन करण्यात आले आहे. विविध क्षेत्रांत उल्लेखनीय कामगिरी करणाऱ्या मान्यवरांचा गौरव करण्यासाठी हा कार्यक्रम गुरुवार, दिनांक १८ डिसेंबर २०२५ रोजी सायंकाळी ५ वाजता नवलबाई मंगल कार्यालय, मारवाड पेठ, फलटण येथे संपन्न होणार आहे.
या मान्यवरांचा होणार सन्मान
संस्थेच्या वतीने जाहीर करण्यात आलेल्या पुरस्कारांचे स्वरूप आणि मानकरी खालीलप्रमाणे आहेत:
-
परशुराम पुरस्कार (वेदमूर्ती कै. काशिनाथपंत वादे यांच्या स्मरणार्थ) : हा पुरस्कार फलटणचे सुप्रसिद्ध अस्थिरोगतज्ज्ञ डॉ. प्रसाद वि. जोशी आणि एक्सॉन मोबिल (USA) चे उपाध्यक्ष डॉ. प्रसन्न वि. जोशी यांना सन्मानपूर्वक प्रदान करण्यात येणार आहे.
-
शारदा पुरस्कार (कै. सत्यभामाबाई वा. लेले यांच्या स्मरणार्थ) : हा पुरस्कार दापोली येथील सुप्रसिद्ध शिक्षण व बालमानस उपचार तज्ज्ञ सौ. धनश्री जोशी-दांडेकर यांना जाहीर करण्यात आला आहे.
पुण्यातील दिग्गजांची उपस्थिती
या दिमाखदार सोहळ्याच्या अध्यक्षस्थानी पुण्याचे मा. श्री. अजय श्रीनिवास दाते हे उपस्थित राहणार आहेत. तर प्रमुख पाहुणे म्हणून पुण्यातील सुप्रसिद्ध बालरोग तज्ज्ञ मा. डॉ. संध्याताई भिडे यांची विशेष उपस्थिती लाभणार आहे.
उपस्थितीचे आवाहन
समाजातील गुणवंतांचा गौरव करणाऱ्या या सोहळ्यास सर्वांनी उपस्थित राहावे, असे आवाहन अखिल ब्राह्मण मध्यवर्ती संस्था, केंद्र फलटणचे अध्यक्ष ॲड. अविनाश भिडे, कार्यवाह ॲड. सुहास भणगे आणि कार्यकारिणी सदस्यांनी केले आहे.

